
MUHTASARI WA ELIMU YA MKUHUMI KWA WATU WANAOLIMA NDANI AU KARIBU NA MIPAKA YA 
MSITU WA HIFADHI WA KIJIJI 

Kijiji Cha ___________________________Wilaya ya _____________________ Tarehe _____________ 

Jina la anayepewa elimu Kijiji alichotoka Wilaya Simu 
    

 
Serikali ya Kijiji chetu inakufahamisha kuwa, eneo hili uliloharibu ni Msitu wa Hifahi wa Kijiji, hivyo 

umetenda kosa kwa mujibu wa Sheria Ndogo za Kuhifadhi Msitu wa Kijiji zilizoidhinishwa na Mkutano 

Mkuu wa Kijiji na Halmashauri ya Wilaya. Pia msitu huu upo  katika mpango wa MKUHUMI, ambao 

umelenga kuhifadhi na kulinda Misitu ya Asili yenye umri wa miaka 10 au zaidi. MKUHUMI ni Mpango 

wa kupunguza uzashaji wa hewa ukaa, inayotokana na ufyekaji na uharibifu wa misitu.  Kupitia mpango 

huu, Kijiji kitapata motisha ya fedha kupitia biashara ya Hewa Ukaa (Kabonidioxide). Kila msitu wenye 

umri wa miaka 10 au zaidi utakaofyekwa ni hasara kwa Kijiji kwani Motisha ya MKUHUMI itapungua. 

Hivyo Kijiji kinakuhimiza mtajwa hapo juu kuwa; 

i) Uharibifu uliofanya hapa unapoteza rasilimali muhimu kwa Kijiji kama miti ya mbao, 

nguzo/fito/majengo, hifadhi vyanzo vya maji na kuboresha hali ya hewa kwenye maeneo yetu, 

ii) Shughuli unazofanya zinasababisha mapato ya MKUHUMI ya Kijiji kupungua. Ili kuepuka Kijiji 

kupoteza mapato hayo, Kijiji kinakuhimiza kamwe usifyeke mti mwingine wowote wenye umri wa 

miaka 10 au zaidi ndani ya msitu wa hifadhi wa Kijiji isipokuwa kwa kibali maalum kutoka kwenye 

kamati ya maliasili ya Kijiji 

iii) Endapo utahitaji kufanya matumizi yoyote ya rasilimali zinazohusiana na msitu wa hifadhi wa kijiji 

unashauriwa kuwasiliana na uongozi wa serikali ya Kijiji ili kujua kama matumizi hayo yanaruhusiwa 

au la, kuendana na Mpango wa Matumizi ya Ardhi ya Kijiji na Mpango wa usimamizi wa msitu wa 

hifadhi wa kijiji, 

Nakiri kupokea elimu hii naahidi kwamba nitaizingatia 
Jina Saini Tarehe 
   

 
 

Jina la kiongozi aliyetoa elimu hii 
Jina ya kiongozi Cheo Saini Tarehe 
    

 
 


